கடந்த ஓர் ஆண்டாக வாரம் தோறும் ‘மெட்ராஸ் பேப்பர்’ரில் தொழில்நுட்பத்தைப் (குறிப்பாகச் செயலிகள் மற்றும் செல்பேசி, கணினி பயன்பாடுகள்) பற்றிய கட்டுரைகளைத் தொடர்ந்து எழுதிவருகிறேன். உங்களின் ஆதரவுக்கு நன்றி, நன்றி, நன்றி.

ஆசிரியர், நண்பர் பா. ரா. அவர்கள் எனக்குச் சொன்னது, அல்லது நான் புரிந்து கொண்டது, கட்டுரைகள் செல்பேசிகளைப் பயன்படுத்தும் எல்லோருக்கும் புரியும்படி இருக்க வேண்டும். ஐந்நூறு முதல் எட்டு நூறு வார்த்தைகளுக்குள் இருக்க வேண்டும். கணினித் தொழில்நுட்ப விளக்கங்களை தேவையானளவுக்கு மேல் வேண்டாம், அதுவும் குறைவாக இருக்கட்டும் – படிப்பவர்கள் பொறியாளர்களோ, ஆராய்ச்சியாளர்களோ இல்லை, சாதாரணப் பயனர்கள். இதோடு, எனக்கு நானே வைத்துக் கொண்ட விதி, எந்தக் கட்டுரையாக இருந்தாலும் அதைப் படித்தபின் அதில் படித்த விஷயங்களை வாசகர்கள் உடனே தங்கள் செல்பேசியில் செய்து பயனடைய வேண்டும், அதாவது சுலபமான செய்யச் செயல்கள் (Call to Actions என்று மேலாண்மை பயிற்சிகளில் சொல்லிக் கொடுப்பது போல) இருக்க வேண்டும்.

நான் எழுத்தாளன் இல்லை, அதுவும் தமிழில் தொழில்நுட்பத்தைப் பற்றி அவ்வப்போது பேட்டிகள் கொடுத்திருக்கிறேன், எழுதியிருக்கிறேன் என்றாலும் தொடர்ந்து இவ்வளவு எழுதியதில்லை. இருந்தும் இன்றோடு, ஐம்பத்திரண்டு வாரங்கள் என்று என்னாலேயே நம்பமுடியவில்லை!

முடிந்தளவு தமிழ் வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்த என்னை அனுமதித்த ஆசிரியர் குழுவுக்கு நன்றி. ஆங்கில தவிர்ப்பு என்பது நோக்கம் இல்லை, இது தமிழ் கட்டுரை, தமிழ் தான் முதலும், முதன்மையும் (Tamil First and Foremost!) என்று எனக்கு நானே வைத்திருக்கும் குறிக்கோள். தமிழ் வார்த்தைகளைக் கண்டுகொள்ள உதவியது தமிழக அரசின் ‘சொற்குவை’ தளம். #sorkuvai

தமிழ் வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்த என்னை அனுமதித்த (உதவிய) ஆசிரியர் குழுவுக்கு நன்றி. ஆங்கில தவிர்ப்பு என்பது நோக்கம் இல்லை, இது தமிழ் கட்டுரை, தமிழ் தான் முதலும், முதன்மையும் (Tamil First and Foremost!) என்று எனக்கு நானே வைத்திருக்கும் குறிக்கோள். தமிழ் வார்த்தைகளைக் கண்டுகொள்ள நன்றி தமிழக அரசின் சொற்குவை தளம்.

சரி, இன்றைக்கு என்ன கட்டுரை? எங்குப் பார்த்தாலும் செயற்கை நுண்ணறிவு என்பது பேச்சாக இருக்கிறது. ஏற்கனவே கூகுள் பார்ட், மைக்ரோசாப்ட் பிங்க் சாட், சாட்-ஜி-பி-டி என்னென்ன செய்யும் என்று பார்த்துவிட்டோம், இவர்கள் மட்டும்தான் இந்தத் துறையில் புதுமை செய்கிறார்களா என்றால் இல்லை. பல புத்தொழில்களும் இதில் மும்முரமாக இறங்கியிருக்கிறார்கள். அப்படியான சில செயலிகளை இங்கே பார்க்கலாம்.

  1. எழுதும் எல்லோருக்கும்
  2. காணொளிகளைப் பார்க்காமல் பார்க்கவும்
  3. காணொளிகளைத் தொகுக்கவும்
  4. உதவியாளர் வேண்டுமா?
  5. சந்திப்புகளில் என்ன பேசினோம்?
  6. ஒலிகளை மெருகேற்றவும்
  7. வீட்டை மாற்றி அமைக்கவும்

#paraghavan #madraspaper #OneYearStrong #மெட்ராஸ்பேப்பர் #தமிழ்க்கட்டுரை #TamilArticle

Categorized in:

Tagged in: