இந்து தமிழ் திசை நாளிதழ்: “சூபிகளின் ஞான வழி”

ஆங்கில இந்து நாளிதழை (The Hindu English Newspaper) நான் நிறுத்தி பல வருடங்கள் ஆகிவிட்டது, அவர்களின் அரசியல் நிலைப்பாடு ஒரு காரணம், ஆனால் முக்கியக் காரணம் படிப்பதற்குப் பெரிதாக எதுவும் இப்போதெல்லாம் அந்த நாளிதழில் இல்லை.

நான் படிப்பது டைம்ஸ் ஆப் இந்தியா தான். ஆங்கில மொழி தவறுகளும், இலக்கணப் பிழைகள் இருந்தாலும் பலவகையான செய்திகள், சென்னை நகர நடப்புகள், சினிமா தகவல்கள், தொழில்நுட்ப விஷயங்கள் இருக்கிறது.

ஒன்றை விட ஒன்று சிறந்தது என்று சொல்லவில்லை, என் விருப்பத்தைச் சொல்கிறேன்!

அதே சமயம் தினம் காலை நான் முதலாவதாகவும் முழுமையாகவும் படிப்பது தமிழ் இந்து நாளிதழ் தான். அதில் வரும் செய்திகளை விட அதில் வரும் தொடர் கட்டுரைகள் எனக்கு மிகவும் பிடித்துள்ளது – பல உள்ளூர், வெளியூர், வெளிநாட்டு அறிஞர்களின் கட்டுரைகளை ஆங்கிலத்திலிருந்து தமிழில், மிக அழகாக மொழிபெயர்ப்புச் செய்து வெளியிடுகிறார்கள். என்னதான் நமக்குப் புரியாத, தெரியாத, புடிக்காத விஷயமாக இருந்தாலும் அதை ஆங்கிலத்தில் படிப்பதைவிடத் தாய்மொழி தமிழில் படித்தால் அந்த விஷயத்தில் ஒரு ஈடுபாடு வருகிறது, முழுவதுமாகப் புரிந்து கொள்ள முடிகிறது.

குறிப்பாகத் தமிழ் இந்துவோடு தினம் வரும் இணை இதழ்கள், உதாரணம் வியாழன் தோறும் வரும் “சூபிகளின் ஞான வழி” என்னும் தொடரில் நமக்குப் பரிட்சயம் இல்லாத சூஃபி அறிஞர்களின் தத்துவங்களையும், அவர்களின் வாழ்க்கையில் நடந்த சுவையான தருணங்களையும் சுருக்கமாகக் கொடுக்கிறார்கள். நன்றி!

“செல்வந்தர்களுடன் நட்புறவை விரும்பும் துறவி, ஒரு நயவஞ்சகனாக மட்டுமே இருக்க முடியும். அதே போல் அதிகாரத்தில் இருப்போரிடம் நட்புறவை விரும்பும் துறவி ஒரு திருடனாக மட்டுமே இருக்க முடியும்”
“செல்வந்தர்களுடன் நட்புறவை விரும்பும் துறவி, ஒரு நயவஞ்சகனாக மட்டுமே இருக்க முடியும். அதே போல் அதிகாரத்தில் இருப்போரிடம் நட்புறவை விரும்பும் துறவி ஒரு திருடனாக மட்டுமே இருக்க முடியும்”

சூபிகளின் ஞான வழி” தொடரை நான் ஒரிரு வருடங்களாகத் தவறாமல் படிக்கிறேன். இது புத்தகமாக வரும் போது வாங்க வேண்டும்.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.